loading

Wadanne Kayan Kayan Ajiye Da ake Bukatar Don Kayayyakin Rayuwa masu Taimako?

Ƙirƙirar yanayi mai daɗi, jin daɗi, da aiki a cikin gidan kulawa yana da mahimmanci ga gamsuwar mazaunin. Kayan daki don wuraren zama masu taimako shine jigon ci gaban wannan manufa. Tabbatar da jin daɗin mazauna yayin haɓaka kyakkyawar hulɗar zamantakewa yana buƙatar kulawa ga daki-daki lokacin zabar kayan daki. Ƙimar da hankali na saitin kowane ɗaki da ƙira na iya tasiri ga ra'ayin mazauna.

 

Bugu da ƙari, muna buƙatar la'akari da mazauna tare da matsalolin motsi. Dole ne su ji an ba su kariya a wurin zama da aka taimaka. Tsarin kayan daki da kayan ya kamata su dace da yanayin lafiyar mazaunin. Ƙananan cikakkun bayanai kamar nau'in wurin zama mai kyau da ƙaƙƙarfan firam ɗin kayan aiki suna da mahimmanci don sanya su cikin aminci. Wannan labarin zai bincika duk bukatun kayan aiki da suka dace da tsofaffi. Bari mu fara samar da ingantaccen wurin zama mai taimako.

 

Kayan Aiki don Ta'aziyya da Tsaro: Wurin Taimakon Rayuwa Mai Aiki

Dangane da nau'in mazaunin, ana iya samun ɗakuna daban-daban a cikin wurin zama mai taimako. Maɗaukaki mai tsayi, tsaka-tsaki, ko wurin zama na kasafin kuɗi na iya samun saitunan ɗaki daban-daban. Za mu bincika zaɓuɓɓuka don kowane nau'in a cikin wannan sashe:

 

  Mazauna Mai zaman kansa

Waɗannan suna da mahimmanci a cikin wurin zama mai taimako. Suna ba da keɓaɓɓen keɓantawa ga mazaunin mai daki ɗaya. Koyaya, ana iya samun lokuta inda mazaunin ya fi jin daɗin raba sarari tare da wani mazaunin. A haka dakin yana da gadaje biyu da bandaki guda biyu daban.

 

Yin waɗannan ɗakuna wuri ne da tsofaffi za su iya shakatawa kuma su dawo da matakin ƙarfin su yana buƙatar kayan ɗaki da yawa. Gabaɗaya, waɗannan ɗakuna sun dace da kayan gida masu alaƙa da ɗakuna masu ɗakuna, wuraren girki na gourmet, da ɗakunan karatu. Sun dogara da nau'in wurin zama mai taimako. Yawancin mazauna garin na iya buƙatar ɗan lokaci su kaɗai, don haka dole ne mu samar da ɗakin kwana bisa wannan buƙatu. Anan ga jerin don samar da ɗaki mai zaman kansa mai daɗi:

 

▶  Bed: Wurin Barci da Gida

Menene ɗakin kwana ba tare da gado ba? Gado shine mafi mahimmancin ɓangaren ɗakin kwana. Manya suna barci kusan awanni 7 zuwa 9 a rana. Muna buƙatar gadon da zai taimaka musu barci da kyau da sauri shiga da fita. Hakanan ya kamata a sami fasalulluka na aminci waɗanda ke kare tsofaffi daga rauni. Wurin zama mai taimako zai iya zaɓar ɗayan zaɓuɓɓuka biyu:

 

●  Gadajen Bayanan Motoci

Wurin zama mai taimako na ƙarshe na iya haɗawa da gado tare da injuna da yawa don tallafawa buƙatun mazaunan tsofaffi daban-daban. Wadannan gadaje suna da kyau ga mazaunan da ke neman 'yancin kai kuma suna buƙatar motsi akai-akai don hana ciwon gado, inganta yanayin jini, da sauƙaƙe tashi daga gado.

 Motorized Profiling Beds

●  Ƙananan Gadaje ga Tsofaffi

Gadaje masu ƙananan tsayi sune kyawawan kayan daki don taimakon wuraren zama a ƙarƙashin kasafin kuɗi. Suna rage yiwuwar faɗuwa sosai wanda zai iya haifar da munanan raunuka. Don ci gaba da aminci, wurare na iya amfani da tabarmar haɗari kusa da gado don kare mazauna. Bada 'yancin kai ta hanyar dogo a kusa da gado zai iya taimaka musu su matsa ciki da waje daga gado.

Low Beds for the Elderly

 

▶  Kujeru: Sanya Zama Mai Dadi

Ko mazaunin yana karanta jarida, kallon wasan kwaikwayo na TV, jarida, ko kuma kwance kafin lokacin kwanta barci, kujeru suna taka muhimmiyar rawa. Manya-manyan kujerun ɗakin zama suna da kyau don hutawa da zama. Wurin aiki mai tsayi yana iya haɗawa da wurin kwanciya, amma gabaɗaya suna cikin ɗakunan da aka raba. Furniture wanda yake da amfani da haske ga ido shine mafi kyau ga ɗakin kwana:

 

●  Kujerun makamai

Wadannan kujeru sun fi dacewa da tsofaffi. Suna ba da ta'aziyya ta ƙarshe a wurin zama. Saboda kyakkyawan tsayin bayansu da matsugunan hannu, sun dace da kayan daki don taimakon wuraren zama waɗanda ke haɓaka yanayin koshin lafiya. Tsayin tsayin su yana kusa da 470mm, wanda ya dace da babban rayuwa. Hannun hannu yana ba da damar tsofaffi su matsa daga zaune zuwa tsaye ta amfani da hannayensu, suna ba da kwanciyar hankali mafi kyau. Kujeru tare da firam ɗin ƙarfe da ƙare itace sune mafi kyau don tsawon rai da ƙarfi.

armchairs for elderly

 

●  Kujerar gefe

Kujerar gefe don ƙwararrun manya a cikin kayan aiki kuma ƙari ne mai girma. Ba su da matsugunan hannu, wanda ke sa su dace cikin sauƙi a cikin matsatsin wurare. Idan ɗakin kwana yana da tebur ko ƙugiya don yin aiki a kan abubuwan sha'awa ko kawai samun lokacin shiru, to, kujerun gefe suna da kyau. Suna da sauƙin shigar da su a ƙarƙashin tebur, suna ba da damar ƙarin sarari a cikin ɗakin da kuma rage shingen da zai iya haifar da rauni ga tsofaffi.

side chairs

●  Babban Kujerar Baya

Kujerar baya mai tsayi kujera ce mai fasali waɗanda ke ba da ta'aziyya ta ƙarshe har ma da ba da izinin ɗan lokaci don snoozing. Waɗannan kujeru yawanci kayan ɗaki ne masu tsayi don wuraren zama masu taimako. Suna ɗaukar sarari da yawa, amma saboda cikakkiyar tsayin su, wanda ya kai kusan 1080mm daga ƙasa, suna da kyau don tallafin kashin baya. Waɗannan kujeru suna haɓaka matuƙar jin daɗi yayin tabbatar da jin daɗin masu amfani da su.

High back chair for old people 

  Teburin Gefe da Lamba: Haskaka sararin samaniya

Ko magani ne kafin lokacin kwanta barci ko ƙishirwa tsakar dare, tebur na gefe sune kayan aiki masu amfani a cikin ɗakin kwanan ku. Suna da mahimmanci ga wurin zama mai taimakon manya. Duk da haka, wajibi ne a tabbatar da cewa teburin gefen ya daidaita tare da gado kuma cewa babban mazaunin ba dole ba ne ya yi nisa sosai. Teburan gefe tare da gefuna masu santsi suna da kyau ga mazauna da matsalolin motsi.

 

Ƙara fitila ga tsofaffi don samun damar shiga lokacin tashi a tsakiyar dare zai iya taimaka musu wajen kewayawa cikin sauƙi. Ƙara yawan gani yana rage yiwuwar faɗuwa, wanda zai iya damu da tsofaffi.

  

▶  Tufafi: Ajiye Tufafi da Kaya

Dattawa suna buƙatar wurin adana kayansu da tufafinsu. Yawancin wuraren zama masu taimako, ko babba, tsaka-tsaki, ko kasafin kuɗi, suna ba wa mazauna su riguna. Yana ba su wuri mai aminci don adana kayansu da sauri zuwa gare su. Hakanan yana aiki azaman wurin sanya saitin TV.

Wadanne Kayan Kayan Ajiye Da ake Bukatar Don Kayayyakin Rayuwa masu Taimako? 6 

 

  Teburi ko Tebur: Rubutu, Karatu, da ƙari mai yawa

Kusan duk wuraren zama tare da kayan daki don wuraren zama masu taimako suna da wani nau'in tebur na dattawa. Yana taimaka musu su gudanar da ayyukansu na yau da kullun a cikin sirri. Tebura da tebura suna ba da wuri mai aminci ga tsofaffi don sanya hotunan ƙaunatattun su, littattafan da suka fi so, ko mujallun su. Wuri ne da za su tattara tunaninsu su faɗi cikin kalmomi. Zai iya zama tebur na kusurwa, tebur na karatu, ko tebur mai hawa sama don dattawa masu matsalolin motsi. Wurare masu tsayi kuma na iya nuna teburan kofi tare da masu ɗorewa don ƙarin ta'aziyya.

 Table or Desk

 

  Dakunan zama na gama gari

Manya suna buƙatar wurin zama don yin cuɗanya da yin ayyuka. Kodayake ɗakin zama mai zaman kansa yana da mahimmanci a cikin wurin zama mai taimako, wuri ɗaya yana da mahimmanci daidai. Bisa lafazin (Hagu & Heggen, 2008) , dattawa suna buƙatar sarari don yin hulɗa da sauran mazauna. Wataƙila ba za su samar da haɗin gwiwa mafi kyau ba, amma canjin yana da lafiya ga salon rayuwarsu.

 

Wuraren zama masu taimako suna ba da wurin zama ga manyan zama a wuraren gama gari, waɗanda zasu iya zama nau'ikan ɗakuna da yawa. Kowane ɗayan waɗannan ɗakunan yana buƙatar takamaiman kayan daki don aiki. Anan ga mahimman wuraren zama na gama gari da buƙatun kayan ɗaki masu alaƙa:

 

Theatre Room chair for senior livingTheatre Room chairs for old people

Daki ne da mazauna wurin zama masu taimako za su iya shiga don kallon fim tare. Tabbas, ɗakin gidan wasan kwaikwayo yana buƙatar majigi da haske mai kyau, amma don samun ta cikin fim na minti 90, kuna buƙatar kayan da aka keɓe don wuraren zama masu taimako. Kujerun ɗakin wasan kwaikwayo don tsofaffi sun dace da ɗakunan wasan kwaikwayo. Waɗannan kujeru suna ba da matuƙar jin daɗi da alatu. Suna shigar da mai amfani kuma suna ba da iyakar hannu da goyan baya na sa'o'i.  

 

  Dakin Wasa

Dakin wasan yana ɗaya daga cikin shahararrun ɗakuna a cikin wurin zama mai taimako. Wuri ne da dattawa za su iya yin wasanni don tada hankalinsu, yin motsa jiki, ko wasan motsa jiki na rage damuwa. Tebur mai dadi da wurin zama na dakin wasan ga tsofaffi & zama mai taimako yana da mahimmanci ga duk ɗakunan wasan. Ga misalin kujeru da tebura waɗanda ke da kyau ga ɗakunan wasan:

 

●  Kujerun Falo: Don Ta'aziyya na Tsawon Lokaci

Nemo cikakkiyar kayan daki na wasan don ɗakunan zama masu taimako abu ne mai sauƙi. Fara da neman kujerun falo tare da kyawawan rigunan hannu da kyakkyawan baya don iyakar tallafi. Firam ɗin kujera ya zama tushen ƙarfe, kuma kayan kwalliyar ya kamata a wanke su cikin sauƙi. Kujerun falo shine hanya mafi kyau don tabbatar da dattawa a wurin zama da aka taimaka suna da daɗi sosai.

 

 

●  Teburan Zagaye: Babu Ƙaƙƙarfan Gefuna

Tsofaffi suna buƙatar kayan daki da ke kiyaye su. Teburan zagaye sune cikakkiyar mafita ga tebur masu kaifi. Suna da kyau don amfani a cikin manyan wuraren zama masu taimako. Tebur mai zagaye yana tabbatar da cewa kowa da kowa a kan teburin yana da nisa daidai da juna, kuma yana iya shiga cikin kujeru da yawa.

Wadanne Kayan Kayan Ajiye Da ake Bukatar Don Kayayyakin Rayuwa masu Taimako? 10 

 

  Dakin cin abinci na gama gari ko Kafe

Dangane da nau'in, mazauna a wurin zama mai taimako na iya samun daidaitaccen ɗakin cin abinci ko wurin cin abinci na sirri. Babban-ƙarshe furniture ga manyan wuraren zama ya ƙunshi kujerun cafe da tebur na manyan al'ummomin rayuwa. Bari mu bincika zaɓuɓɓuka don daidaitaccen ɗakin cin abinci da cafe:

 

●  Bar / Counter Stool

Waɗannan mashaya/maganin stools suna da mahimmanci don ingantaccen wurin zama mai taimako tare da cafes da mashaya. Suna ba da motsi kyauta da goyon baya ga dattawa don hawa kan kujera. Ba su da matsugunan hannu domin suna nufin su jingina gaba a kan teburin. Yawanci suna da ƙananan tsayin baya don guje wa tatsewa da kiyaye tsakiyar nauyi gaba.

  Bar / Counter Stool for elderly

●  Kujera da Tebura don cin abinci

Waɗannan kujeru suna kama da tebur na zagaye a cikin ɗakin wasan. Duk da haka, saboda wannan kayan aiki yana nufin ta'aziyyar tsofaffi, waɗannan kujeru suna ba da kayan hannu waɗanda ke sauƙaƙe matsayi mai kyau. Bayan waɗannan kujeru yana kusa da digiri 10-15 don tabbatar da ingantaccen wurin zama. Teburan zagaye suna da kyau sosai kuma suna ba da mafi girman sadaukarwar kujera da mafi ƙarancin sarari.

Chair and Tables for Dining

 

Nasihu Lokacin Zaɓan Kayan Ajiye don Wurin Rayuwa Mai Taimako

Kafin zabar kayan daki, kowane babban wurin zama mai taimako ya kamata yayi la'akari da ƴan hankali kaɗan. Anan akwai wasu abubuwan harsashi da yakamata ayi la'akari dasu lokacin zabar kayan daki don tsofaffi:

● Koyaushe ba da fifikon aminci akan kayan kwalliya.

● Yawancin dattawa suna da wahalar motsawa daga zama zuwa matsayi. Tabbatar samun tallafi a duk inda zai yiwu.

● Ba da fifiko ga kujerun hannu yayin da suke ba da mafi girman ta'aziyya tare da ƙarancin buƙatun kasafin kuɗi.

● Nemo kujerun falo inda zama na dogon lokaci ko bacci zai iya faruwa.

● Kare dattawa daga kaifi kaifi. Kauce wa kayan daki masu kaifi da kusurwoyi.

● Tebur masu zagaye suna da kyau don wuraren zama masu taimako

● Kujeru tsakanin tsayin wurin zama na 405 zuwa 480 mm sun dace da wuraren zama masu taimako.

● Za a yi kayan ado na duk kujeru da sofas tare da kayan wankewa don tsayayya da zubewa.

● Nemo abu mai ɗorewa kamar aluminum don kayan ɗaki saboda yana da ɗorewa kuma mara nauyi.

● Kujeru masu ɗorewa da teburi masu naɗewa suma kyauta ne yayin da suke rage buƙatun sararin ajiya.

 

Kalmomi na ƙarsu

Nemo kayan daki masu dacewa don wurin zama mai taimako yana da mahimmanci don samun kyakkyawar amsa daga mazauna. Yayin da suke jin dadi da dacewa da kewayen su, za su iya yada kalmar a tsakanin takwarorinsu. Idan aka yi la'akari da bukatun ɗakin, akwai ton na kayan da za a ɗauka daga ciki. Wannan shafin yanar gizon ya lissafa duk yuwuwar ɗakuna da buƙatun kayan daki tare da shawarwari kan kafa ko sabunta wurin zama mai taimako.

 

Don nemo ingantattun kayan daki don kowane wurin zama na babban taimako, ziyarci Yumeya Furniture . Sun kware wajen yin furniture ga manyan wuraren zama , ba da fifiko ga lafiyarsu, jin daɗinsu, da kwanciyar hankali. Wanene ya sani, kuna iya samun duk abin da kuke nema!

POM
Kulawar Tsofaffi: Kulawar Kimiyya Yana Farkar da Tunanin Faɗuwar Faɗuwar rana na Manya masu fama da cutar hauka
Daga Tsatsa zuwa Radiance: Gano Sirrin Manyan Kayan Kayan Karfe Ya Kare
daga nan
An ba ku shawarar
Babu bayanai
Ka tattaunawa da muma
Manufarmu ita ce kawo kayan daki masu dacewa da yanayi zuwa duniya!
Customer service
detect